Soma kifungu kifuatacho kisha ujibu maswali 41 mpaka 50.

-

Hii ndiyo iliyokuwa mara yangu ya kwanza kuuzuru mji huu. Moyoni nilikuwa na bashasha isiyokuwa ya kawaida
kwa sababu siku hiyo ningeuona mji ambao sifa zake nilikuwa nikizisikia tu kutoka kwa wenzangu waliobahatika
kuutembelea. Hamu ya kuona majengo marefi, barabara zilizosakifiwa, magari mengi, watu wa asili mbalimbali na
mabustani ya starehe ilinigubika, nikawa sijifai kwa matumaini.

Nilitembea hatua chache hadi kituo cha mabasi, nikapata daladala moja iliyotoza nauli nafuu, nikaiabiria mpaka mji
uliokuwa pua na mdome kutoka kitongejini mwetu. Hapo nilitumainia kupata matwana ya kusafiria hadi Mji Mkuu.
Kwenye stesheni kulikuwa na msongamano wa matwana na harakati za utingo waliokuwa waking ang ania abiria.
Nikaingia katika matwana moja iliveitwa Upepo. Nilikuwa abiria wa kumi na mbili kuingia. Baada ya dakika tano
hivi, gari lilijaa abiria, wote kumi na wanne. Tukang’oa nanga. Mandhari ya kupendeza yalijikuhjua mbele yangu.
Upepo mwanana kupitia dirishani. mpito wa kasi wa miti, mazigazi ....vyote vilishirikiana kunipumbaza kiasi cha
kunisahaulisha kufunga mkanda wa usalama.

Baada ya robo saa utingo alidai nauli. Nikapeleka mkono kwa tahadhari kwenye kibinde changu ambamo nilikuwa

nimezifutika hela za usafiri na masurufu. Nikatoa noti ya shilingi mia mbili na kumkabidhi utingo huku nikitarajia baki.
Utingo alinikazia macho, akanyoosha mkono na kusema, “Mia zaidil” Nikarudi tena kwenye kibindo, nikatoa noti
mbili za shilingi hamsini na kumpa. Safari ikaendelea.

Tulipofika mji mdogo wa Pitia. matwana ilisimama. Utingo aliinama chini ya viti, akatoa vibao na kuviweka baina
ya viti vya kawaida. Kisha akaanza kutangaza, “Wa Jiji na mia; mia hamsini”, Abiria walioonekana kuwa wachovu
kwa kungojea na kupigwa na mzizimo wa kipupwe walipigana vikumbo kuingia; huku utingo akiwaelekeza kwenye
vile vibao. Viti vilivyotengenezewa abiria watatu vikaishia kubeba abiria watano! Matwana nayo ikawa haina budi
Kustahimili uzito wa abiria ishirini na watatu. Tukawa tunabanana kweli kweli. Utingo naye alining’inia mlangoni, shati
lake lapeperushwa na upepo. Nilipojaribu kulalamikia hali hii nilinyamazishwa hata na abiria wenzangu.

Gari likaanza mwendo tena huku likiendeshwa kwa kasi ya umeme. Abiria waliokuwa wakizungumza sasa walinyamaza,
kila mmoja roho i mkononi. Kimya cha kaburi kikatawala hadi pale utingo alipomwambia dereva, “Weka ngoma.”
Muziki ukahanikiza hewani kwa fujo. Baadhi ya abiria wakaanza kuyumbisha vichwa kwa kufuata mdundo wa muziki
ambao ulitishia kuvipasua viwambo vya masikio yangu.

Njiani tulikutana na walinda usalama ambao walitusimamisha. Utingo alishuka na kwenda chemba na mmojawapo wa
hao maafisa, kisha akarudi huku kipaji chake kimenawiri kwa tabasamu. Akasema, “Nimempaka mafuta viganjani.”
Baadhi ya ahiria walitikisa vichwa. wengine wakacheka kama kwamba wameona kinyago. Mimi nilibaki kuduwaa tu.
Gari liliongeza mwendo na baada ya muda mfupi tukafika kwenye mji mmoja ambao ulikuwa na majengo makubwa
makubwa. Nikadhani tumefika Mji Mkuu. Nilipomuuliza abiria jirani aliniambia kuwa hun ulikuwa tu mji mkuu
wa Jimbo la Buraha. Tukazidi kuyakunja masafa ya safari hii kwa kasi y2 kuogofya huku dereva akitafuna majani
aliyokuwa akiyatoa mfukoni mwa shati lake. Kadiri alivyoyatafuna ndivyo alivyozidisha kasi. Nikahisi kama gari
linapaa juu angani. Nikataka kumwambia dereva jambo, lakini nikajiasa. “Tkiwa wengine wamenyamaza sembuse

mimi?”

Baada ya kitambo kidogo mvua ilianza kunyesha. Kukawa na ukungu na utelezi barabarani. Abiria mmoja alimsihi
dereva kupunguza mwendo. Haya hayakumgusa dereva mshipa. Aliongeza kasi kana kwamba hajasikia lolote. Gari
lilifika kwenye kuruba, dereva akawa haoni vizuri. Ghafla nikasikia, “Kirrr..!” Kisha,“Mungu wangu!” Halafu, ‘ngu!’
Kiza cha kaniki kikatanda.




